NMB Same Yachochea Ari ya Mafanikio kwa Wanafunzi, Yasema “Bidii, Nidhamu na Malengo” Ndio Siri ya Ushindi Na Musa Mathias, Same - Kilimanjaro. Katika msimu huu wa mitihani, upepo wa matumaini na hamasa mpya umevuma katika shule za sekondari wilayani Same mkoani Kilimanjaro, baada ya Benki ya NMB Tawi la Same kushirikiana na wadau wa elimu kuwatia moyo wanafunzi wa kidato cha nne na kidato cha pili wanaotarajia kuanza mitihani yao ya kuhitimu hivi karibuni, Kupitia tukio lililojawa na furaha na matumaini, Meneja wa NMB Tawi la Same, Bw. Saad Masawila , aliwasihi wanafunzi hao kusimama imara katika safari yao ya kielimu kwa kujikita kwenye misingi ya bidii, nidhamu na malengo thabiti . “Soko la ushindani wa kielimu limekuwa kubwa sana,” alisema Bw. Masawila kwa msisitizo. “Tunataka kuona wanafunzi wetu wengi wakifanya vizuri wapate division one , na hata kama itatokea changamoto, basi wasishuke chini ya division three . Mafanikio ni matokeo ya juhudi, si bahati.” Katika kuonyesh...
DC Mnzava akabidhiwa hati ya Pongezi na CCM kwa uwasilishaji wa taarifa ya utekelezaji wa Ilani Tafadhali Subscribe Channel yetu ya Youtube hapa Na Mwandishi Wetu, Moshi - Kilimanjaro. Mkuu wa Wilaya ya Moshi, Godfrey Mnzava, amekabidhiwa hati ya pongezi na Chama Cha Mapinduzi (CCM) Moshi Vijijini kwa niaba ya Serikali, kufuatia uwasilishaji wake wa taarifa ya utekelezaji wa ilani ya chama hicho. Akizungumza wakati wa uwasilishaji wa taarifa hiyo, DC Mnzava aliishukuru Serikali ya Awamu ya Sita chini ya uongozi wa Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea kutoa fedha kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo katika wilaya hiyo. Amesema katika kipindi cha Julai hadi Desemba 2025, Halmashauri ya Moshi Vijijini imepokea jumla ya Sh bilioni 47.9 kwa ajili ya miradi ya maendeleo. Kati ya fedha hizo, Sh bilioni 2.4 ni mapato ya ndani ya halmashauri, huku Sh bilioni 44.6 zikitoka Serikali Kuu. Mkuu wa Wilaya ya Moshi, Godfrey Mnzava akiwa ameshika hati ya pongezi aliyokabidhiwa ...
*Dkt. Kiruswa awataka wafanyabiashara wa madini ya vito kuepuka vitendo vya utoroshaji madini* 📍 Mahenge Naibu Waziri wa Madini, Dkt. Steven Kiruswa, amezitaka Ofisi za Madini kote nchini kuimarisha utoaji wa elimu kwa wachimbaji na wafanyabiashara wa madini kuhusu uzalendo na umuhimu wa kulipa kodi, akisema hatua hiyo ni muhimu katika kuongeza mapato ya Serikali na kuimarisha nidhamu katika sekta ya madini. Dkt. Kiruswa ametoa kauli hiyo leo Desemba 18, 2025 wakati wa ziara yake ya kikazi katika Mkoa wa Kimadini Mahenge, ambapo ametembelea na kukagua shughuli za uchimbaji madini katika eneo la Epanko, kwenye mgodi unaoendeshwa na kampuni za Ruby International na Flanone Ltd. Katika ziara hiyo, pia amepata fursa ya kusikiliza changamoto mbalimbali zinazowakabili wachimbaji wa madini. “Ofisi za Madini zina wajibu wa kuwajengea wachimbaji na wafanyabiashara wa madini uelewa kuhusu ulipaji kodi na uzalendo, ili kila mmoja atimize wajibu wake katika kuchangia maendeleo ya taifa,” amesema ...
Comments
Post a Comment